๑۩۩๑•••:—¤¤¤...[N]gọc [L]ặc [P]ro...:::---- :•••๑۩۩๑
Chào mừng bạn đã ghé Thăm diễn đàn của cư dân NGỌC LẶC Pro !
Hiện tại bạn chưa ĐĂNG NHẬP
Nếu chưa là thành viên bạn Hãy ĐĂNG KÝ
để tham gia diễn đàn.
Ai có thông tin hay, ảnh HOT thì post lên forum cho anh em cùng vui nha
Thank .!
Thân Ái : Admin [đẹp zai] ^^!
Chào mừng bạn đã ghé Thăm diễn đàn của cư dân NGỌC LẶC Pro !
Hiện tại bạn chưa ĐĂNG NHẬP
Nếu chưa là thành viên bạn Hãy ĐĂNG KÝ
để tham gia diễn đàn.
Ai có thông tin hay, ảnh HOT thì post lên forum cho anh em cùng vui nha
Thank .!
Thân Ái : Admin [đẹp zai] ^^!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

HÃY ĐĂNG KÝ ĐỂ XÂY DỰNG DIỄN ĐÀN NGÀY CÀNG VUI NHA ANH,EM NGỌC LẶC pro

Trang ChínhNgọc LặcLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
o984353o5o
Bá Tước
Bá Tước
o984353o5o

Tổng Số Bài : 864
Ngày nhập môn : 23/07/2011
Birthday : 12/10/1991
Đến từ : …™ Tôi cưỡng lại được trước mọi thứ, trừ những cám dỗ
Thường Gọi là : Anh Cả_™
Nghề nghiệp : Thất Nghiệp
Danh Vọng : 4151
Libra Goat

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội Empty
Bài gửiTiêu đề: Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội   Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội I_icon_minitime26/8/2011, 4:54 am

Nguồn bài viết:0984353050
Profile
Nguyễn Mai Chi

Sinh năm : 1990

Sinh viên năm thứ nhất Viện Đại Học Mở Hà Nội

Sở thích: May vá, thiết kế quần áo và đi ăn uống cùng bạn bè

Hiện Chi đang đảm nhận vai diễn La La trong phim "Bộ tứ 10A8" của đạo diễn trẻ Nguyễn Hoàng Điệp.
Quê : Quảng Ninh
Một cô gái ngoại tỉnh lên Hà Nội theo học, cuộc sống của sinh viên trọ học gặp những khó khăn gì?
Khó khăn thì nhiều lắm. Thời gian đầu lên Hà Nội học mình gặp khó khăn trong việc đường xá, xe cộ. Vì Hà Nội rất rộng, giao thông dày đặc và cuộc sống ở đây phức tạp hơn ở Quảng Ninh nên khi lên đây học mình không ít lần đi lạc đường và nhiều lần bị các chú công ăn bắt, rồi nộp phạt, (cười).
Ngoài ra thì Chi cũng là người dễ sống, dễ nuôi nên việc ăn uống và nơi ở không có vấn đề cả. Thậm chí bây giờ, sống quen rồi, đi nhiều nữa nên các bạn của mình thường trêu và gọi mình là “con ma Hà Nội”. Vi Chi biết nhiều chỗ ăn ngon và nhiều địa điểm đẹp ở Hà Nội mà.

vtlai_show_imgload('8e47751e800af759819203d7b196320e');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala8
Một cô gái xinh xắn, dễ thương như Chi sống giữa lòng Hà Nội phức tạp thế này chắc gặp không ít những cám dỗ từ cuộc sống?
Là 1 cô gái ngoại tỉnh lên đây học nên Chi xác định cho mình 1 tâm lý khá vững vàng. Tuy nhiên đến thời điểm này Chi chưa bắt gặp bất cứ sự cám dỗ nào cả. Có khi đấy là sự may mắn. À, có chăng sự cám dỗ đó chính là ẩm thực của Hà Nội... khiến cho mình không thể kiềm chế được.

Về lâu về dài khó có thể nói trước điều gì, chỉ biết cố gắng nhìn những cám dỗ để mà tránh thôi. Tuy nhiên, chuyện gì đến sẽ đến, muốn tránh cũng không được.

Thực ra nhìn bề ngoài ai cũng nghĩ mình trẻ con, nhí nhảnh lắm nhưng khác hẳn với vẻ bề ngoài thì Mai Chi cũng rất chín chắn so với tuổi của mình. Cũng có lẽ do mình phải tự lập từ nhỏ mà. Bây giờ, lại đi học xa nhà, không được gần gũi bố mẹ nên mình đã phải tự lo cho bản thân rất nhiều.
"Bỗng dưng” được nhận vai chính cho 1 bộ phim tuổi teens “Bộ tứ 10A8”. Vậy trước đó Mai Chi có duyên nợ gì với nghệ thuật chưa?
Nói thật mình chưa bao giờ nghĩ đến việc sẽ trở thành diễn viên vì từ bé mình đã không thích nghề này rồi. Mình nghĩ đây là nghề vất vả, phải thể hiện những tính cách thậm chí không phải là của mình. Nhưng khi gặp 1 bộ phim có kịch bản như “Bộ tứ 10A8” thì cái duyên đến cũng không trốn được. Bởi mình đi casting phim cùng người bạn thì tình cờ lại được nhận vai. Khi đó tất cả các nhân vật trong phim đã được định hình, duy chỉ có La La là chưa tìm được nhân vật nên trước khi phim bấm máy 3 ngày mình đã nhận vai.

vtlai_show_imgload('3fbf1a41374b4da4a738d0d00dfbb9db');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala12

vtlai_show_imgload('db86fd0280fefd520bd664f81d59749e');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala11
Trong phim La La nhí nhảnh, khéo tay và nói nhiều... có điều gì ở nhân vật này giống và khác với Chi không?
Bạn mình thường trêu mình là 1 bà già đội lốt trẻ con, hihi. Thực ra trong nhân vật La La có cả Mai Chi ngoài đời, đều là 1. Mình chín chắn lúc cần thiết thôi còn ngoài đời thì vẫn là 1 cô bé mới bước qua tuổi teen được mấy ngày thôi.
Đặc biệt mình cũng thích may vá như nhân vật La la đó. Bởi hồi nhỏ mình rất hay may đồ cho búp bê mà, mình cũng rất thích thiết kế quần ào cho mình nên nhiều khi mọi người thấy Chi mặc đồ rất lạ. Với lại, người mình hơi nhỏ nên khi mua đồ rất khó, hầu như thường bị rộng nên giải pháp duy nhất là đi may. Tuy nhiên, mình chỉ may đồ khá đơn giản, là người yêu thích cái đẹp nên phải tự nghĩ ra kiểu thôi.

Khi nhận vai diễn đều có sở thích giống mình ngoài đời, Chi thấy thế nào?

Khi nghe chị Điệp nói về nhân vật này là mình đã thích dù chưa đọc qua kịch bản. Mình cảm thấy rất thú vị khi La La lại có sở thích may vá, khéo tay... có lẽ chỉ nên gói gọn trong 2 từ mà mình đã nói rất nhiều là “có duyên” thôi.
Nhưng có duyên không những mang lại thuận lợi cho mình về diễn xuất đâu, tất nhiên mình sẽ dễ dàng nhập vai và cảm nhận nó hơn nhưng đôi khi mình lại cảm nhận và áp đặt nó theo suy nghĩ của mình. Mà điều nay là sai ý tưởng của kịch bản đó, cũng may có chị Điệp và bạn diễn đã giúp đỡ nhiều.

vtlai_show_imgload('3222f7117cee23636cd4543b3f5528fe');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala10
Lần đầu tiên làm quen với ống kính quay phim, đảm nhận 1 vai chính dài tới 260 tập, Chi đã gặp những khó khăn gì?
Bây giờ khi đã xác định lối đi riêng cho nhân vật của mình 1 cách rõ ràng rồi thì mình không còn gặp những khó khăn nhiều như ban đầu nữa. La La đã có 1 cái riêng mà khán giả bắt đầu chấp nhận và yêu thích.
Mình thích nhân vật La La, thích ở sự đáng yêu, vô tư và khi La La đã thích làm gì thì sẽ làm cho bằng được, bảo vệ ý kiến của mình cho đến cùng. Mình thích cả sự sáng tạo của nhân vật La La nữa. Nhưng đôi khi sự bướng bỉnh lại làm cho 2 cô bạn thân là Mai Lâm và Phan Linh phải buồn và khiến cho cả 3 đôi khi rơi vào tình huống dở khóc dở cười. Đấy cũng là điều mình ít thích của La La.

Trong phim "Bộ tứ 10A8"- chủ yếu zoom vào cuộc sống học đường của giới trẻ 9X hiện nay. Mai Chi có so sánh nào giữa 9X trong phim vag 9X hiện nay?

Khi nói về 9X người ta thường hay nhắc đến mặt xấu nhưng lại quên mất rằng đấy chỉ là 1 nửa của họ. Nửa còn lại thì sao? Chi nghĩ họ rất giỏi đấy chứ, họ tự quyết định cuộc sống của mình, họ đi học rồi đi làm thêm, tham gia các hoạt động xã hội có ích. Có những bạn 9X rất trẻ khiến mình phải khâm phục và cảm thấy mình thật nhỏ bé!

Và ở thời điểm nào cũng thế cũng có người xấu người tốt nhưng do bây giờ báo chí và công nghệ thông tin phát triển nên mới được nhiều người biết và nói đến.

vtlai_show_imgload('56ca9e482e84654cfb2c0b6a8b67609f');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala9

Nhưng khi bộ phim Bô tứ 10A8 phát sóng, có nhiều luồng ý kiến cho rằng môi trường học sinh trong phim lại phù hợp với cuộc sống học đường ở Mỹ, Nhật, Hàn hơn ở Việt Nam như: trang phục nhiều màu sắc này, tham gia nhiều các hoạt động ngoại khóa và "đến trường không phải để học''.... Chi nghĩ sao?

Rất nhiều người nói như thế nhưng vẫn xem đều đều đó thôi. Chẳng qua là mọi người đã quen với việc đến trường chỉ để học và họ muốn đưa những điều đó lên phim ảnh. Ai đã trải qua những thời kỳ học sinh thì cũng biết không chỉ có vậy, đến trường ngoài việc học còn để gặp bạn bè, để chia sẻ nỗi buồn vui... để "nghía" thần tượng, những hotboy, hotgirl và rất nhiều điều thú vị khác nên làm và phải làm.

Bộ tứ 10A8 đã đưa những thứ gần với teens lên phim, nhiều người nói phim không hợp với môi trường học sinh Việt nhưng các bạn ấy có thấy chính các bạn ấy trong đó không?

Tuy nhiên, nhiều bậc phụ huynh lo lắng con họ sẽ bắt chước các nhân vật chính trong phim, bỏ bê học hành. Là nhân vật chính trong phim, Mai Chi thấy suy nghĩ đó thế nào?

Trời ơi, các bạn í đâu có bỏ bê học hành. Chẳng phải Mai Lâm là 1 bí thư học giỏi đấy sao? La La hay Phan Linh, Hồng Mỹ đều học rất tốt đó sao? Các bạn ấy học ngay cả khi đang chơi, học yêu thương bạn bè, học cách làm việc tập thể...nếu chỉ học mà không tích lũy cho mình những vốn sống thì các bạn cũng rất khó khăn khi bước vào cuộc đời, khi họ phải rời xa vòng tay bố mẹ. Chi nghĩ các bậc phụ huynh cũng mong muốn những điều ấy ở con cái của mình.

vtlai_show_imgload('7d645158770579f252d10d846ccb9ad0');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala7
Ở thời điểm hiện tại, Bộ tứ 10A8 đang bị chê là thiếu muối, diễn viên gượng gạo... Là những người diễn viên chính làm nên sức sống cho bộ phim, Chio và các bạn có bị áp lực không khi phim dài tới 260 tập và mới chỉ chiếu được 1 phần nho nhỏ?

Áp lực thì có nhưng chán nản thì không. Thực ra tất cả nhóm diễn viên chính bọn mình rất hay theo dõi những phản hồi của khán giả. Sau đó mọi người ngồi nói chuyện với nhau, vui khi được khen, nhưng có chê thì mới tiến bộ được. Thậm chí bọn mình muốn được nghe nhiều lời chê hơn vì như thế chứng tỏ khán giả quan tâm đến phm. Bọn mình vẫn luôn luôn cố gắng để được khán giả đón nhận 1 cách trọn vẹn nhất có thể.

Ngắm thêm những hình ảnh cực cute của cô bạn La La nhé:

vtlai_show_imgload('3466485cc322e4fff601bff3e0f6e6f2');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala6

vtlai_show_imgload('b8a85da76ce2b0e28ceeffc6811ef493');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---c9e090703dslala5

vtlai_show_imgload('d6709e796f401edb8a781d6ccf2fd558');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---d79090703dslala4

vtlai_show_imgload('3bb33cdaa2cc005fac63dbd977a2581a');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala3

vtlai_show_imgload('7588d60911e4c860f356190b4fdbe7e8');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala2

vtlai_show_imgload('77adcdecfa6a3f1c493d6db7164e76d3');

Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội SinhVienIT.Net---090703dslala1
http://www.livevn.com/o984353o5o.html
vicky2802
Thường Dân
Thường Dân
vicky2802

Tổng Số Bài : 8
Ngày nhập môn : 10/12/2011
Birthday : 20/11/1994
Thường Gọi là : vic
Nghề nghiệp : học sinh
Danh Vọng : 36
Scorpio Dog

Bài gửiTiêu đề: Re: Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội   Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội I_icon_minitime21/12/2011, 4:03 pm

hic
Jay Chou
Đại Hiệp Sĩ
Đại Hiệp Sĩ
Jay Chou

Tổng Số Bài : 375
Ngày nhập môn : 28/02/2010
Birthday : 16/10/1995
Thường Gọi là : Hồn Nhiên Tự Độc Thân
Nghề nghiệp : Đôi trưởng đội bảo vệ môi trường
Danh Vọng : 895
Libra Pig

Bài gửiTiêu đề: Re: Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội   Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội I_icon_minitime23/12/2011, 9:37 pm

Thien than La La ak`.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội   Nguyễn Mai Chi - SN: 1990 - Năm nhất ĐH mở Hà Nội I_icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» chắc là ảnh cũng 2 năm rồi nhưng nhìn lại nhớ các bạn nhìu nhìu
» Chờ trên tháng năm
» top 10 cách đây 5 năm về trước...
» Năm nay có ai lên lớp 10
» 20p...Hét cho 4 năm Yeu Nhau<<Hết>>